หน้าแรก | ลงโฆษณาฟรี l หางาน l คอมพิวเตอร์ l เว็บบอร์ด | ตลาดออนไลน์ | อัตราค่าลงโฆษณา
www.cmprice.com เว็บไซต์ของฅนเชียงใหม่ GRAB FOOD LAMPHUN
พื้นที่โฆษณา 1,500 บ./เดือน โทร.080-500-1180

หน้าแรก » เว็บบอร์ด
ข่าวทั่วไป
เว็บบอร์ด » ข่าวทั่วไป
รายละเอียดของห้อง : ข่าวบันเทิง ข่าวกีฬา ข่าวน่าสนใจทั่วไป
กระทู้ที่ตอบกลับล่าสุด | สร้างกระทู้ใหม่ | ดูกระทู้ทั้งหมด | ค้นหากระทู้ :
สรุปเหรียญเอเชี่ยนเกมส์ เอเชียนเกมส์ 2010 กวางโจวเกมส์

แชร์หน้านี้ ไปยัง facebook ตอบกลับกระทู้นี้ VV กดถูกใจกระทู้นี้ VV
สรุปเหรียญเอเชี่ยนเกมส์ เอเชียนเกมส์ 2010 กวางโจวเกมส์
โพสต์โดย กรรมกรข่าว , วันที่ 19 พ.ย. 53 เวลา 11:21:46 IP: Hide ip    


กด like เพื่อติดตามข่าวสารดีๆ
จาก cmprice.com
VVVVVV
ลิงก์ผู้สนับสนุน

ลิงก์ผู้สนับสนุน


 

© เนื้อหาข่าว/กระทู้

 

1 109 45 46 200
2 35 29 40 104
3 20 45 38 103
4 5 7 11 23
5 5 5 11 21
6 4 7 5 16
7 4 5 19 28
8 3 9 10 22
9 3 7 13 23
10 3 3 4 10
11 2 1 4 7
12 1 7 8 16
13 1 4 2 7
14 1 3 10 14
15 1 3 8 12
16 1 1 0 2
17 1 1 0 2
18 0 9 10 19
19 0 3 1 4
20 0 2 6 8
21 0 1 1 2
22 0 1 0 1
23 0 1 0 1
24 0 0 2 2
25 0 0 1 1
26 0 0 1 1
27 0 0 0 0
28 0 0 0 0
29 0 0 0 0
30 0 0 0 0
31 0 0 0 0
32 0 0 0 0
33 0 0 0 0
34 0 0 0 0
35 0 0 0 0
36 0 0 0 0
37 0 0 0 0
38 0 0 0 0
39 0 0 0 0
40 0 0 0 0
41 0 0 0 0
42 0 0 0 0
43 0 0 0 0
44 0 0 0 0
45 0 0 0 0

สรุปเหรียญเอเชี่ยนเกมส์ เอเชียนเกมส์ 2010 กวางโจวเกมส์ 
 
 
 


เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม 
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก gz2010.cn, ไทยโพสต์


          เกาะติดกีฬา เอเชี่ยนเกมส์ เอเชียนเกมส์ 2010 กวางโจวเกมส์ พร้อมสรุปเหรียญ เอเชียนเกมส์ 2010 กวางโจวเกมส์ ผลการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2010 และตารางการแข่งขัน

          สำหรับวันนี้ (19 พ.ย.2553) ไฮไลต์การแข่งขันที่สำคัญของไทย นอกเหนือจากการชิงเหรียญทองในวันนี้ อยู่ที่ฟุตบอลชายรอบ 8 ทีมสุดท้าย โดยทีมชาติไทย จะพบกับ ญี่ปุ่น เวลา 14.30 น.


ผลการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2010 กวางโจวเกมส์ วันที่ 19 พ.ย.
 

แบดมินตัน

          ซุปเปอร์แมน บุญศักดิ์ พลสนะ นักแบดมินตันชายมือ 1 ของไทย และมืออันดับ 6 ของโลก ต้านไม่ไหว พ่าย ลี ชงเหว่ย มือ 1 ของโลกชาวมาเลเซียไป 2 เซตรวด 21-13, 21-17 ตกรอบ 8 คนสุดท้าย เอเชี่ยนเกมส์ครั้งที่ 16 

เรือพาย

          บุษยามาส เฝ้าถนอม นักพายเรือสาวไทย คว้าเหรียญทองแดง ในการแข่งขันเรือพาย ไลท์เวท ซิงเกิล สกัล หญิง ทำเวลาได้ 7:56.75 นาที  ตามหลังสาวเกาหลีใต้ที่คว้าเหรียญเงิน ทำเวลาได้ 7:56.15 นาที ส่วนเหรียญทองตกเป็นของสาวญี่ปุ่น 7:51.37 นาที

เรือมังกร 500 ม. หญิง

          นักกีฬาไทยเข้าเส้นชัยเป็นที่ 3 ทำเวลาได้ 00:02:06.271 นาที คว้าเหรียญทองแดง ขณะที่อินโดนีเซีย เข้าเส้นชัยเป็นอันดับ 2 ซิวเหรียญเงินไปด้วย 00:02:02.875 นาที และที่ 1 เป็นของเจ้าภาพจีน ทำเวลาได้ 00:02:00.667 นาที





โปรแกรมนักกีฬาไทย 19 พ.ย. กวางโจวเกมส์ เอเชียนเกมส์ 2010

         
จักรยานบีเอ็มเอ็กซ์ ชิง 2 ทอง

          10.30 น. ชาย อัถร ไชยมาโย, ณรงค์ กลิ่นสุหร่าย

เรือมังกร ชิง 2 ทอง

          10.20 น. 500 ม. ชาย ทีมไทย

          500 ม. หญิง ทีมไทย

ยกน้ำหนัก ชิง 3 ทอง

          13.30 น. รุ่น 105 ก.ก. ชาย ขวัญชัย นุชพุ่ม

          รุ่น เกิน 75 ก.ก. หญิง ชิดชนก พูลทรัพย์สกุล

เทควันโด ชิง 4 ทอง

          17.00 น. รุ่น 62 ก.ก. หญิง ธัญนันท์ เปรมแหวว

          รุ่น 63 ก.ก. ชาย นาชา ปั้นทอง

          รุ่น 68 ก.ก. ชาย ศุภกิจ จันทร์ธีระวงศ์

ฟันดาบ ชิง 2 ทอง

          18.40 น. เซเบอร์บุคคลชาย วีระเดช โคธนี่

แบดมินตัน

          08.00 น. ชายเดี่ยว รอบ 8 คน บุญศักดิ์ พลสนะ - ลี ซอง เหว่ย มือ 1 ของโลก จาก มาเลเซีย

          08.10 น. คู่ผสม รอบ 8 คน สุดเขต ประภากมล และ สราลีย์ ทุ่งทองคำ พบคู่ จีนไทเป

          08.35 น. คู่ผสม รอบ 8 คน ทรงพล อนุกฤติยาวรรณ และ กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล พบ เกาหลีใต้

แฮนด์บอล รอบแรก

          19.45 น. ทีมหญิง กลุ่มเอ ไทย-คาซัคสถาน

เรือใบ เรซ 9-10

          11.00 น. ดับเบิลแฮนด์ ดิงกี้ 420 ชาย นาวี ธรรมสุนทร, อธิวัฒน์ โฉมทองดี

          เลเซอร์ชาย กีระติ บัวลง

          ดิงกี้ ออพติมิสต์ ชาย ทศพล มหาวิเชียร

          ดับเบิลแฮนด์ ดิงกี้ 420 หญิง พัทธ์ธีรา มีอยู่สามเสน, นริสรา อยู่สวัสดิ์

          ดิงกี้ ออพติมิสต์ หญิง นพเก้า พูนพัฒน์

          โอเพ่น โฮบี้ 16 ดำรงศักดิ์ วงศ์ทิม, กฤษฎา วงศ์ทิม

          วินด์เซิร์ฟ เรซ 9-10 ที่ชันเหว่ย วอเตอร์สปอร์ต เซนเตอร์

          มิสทรัล ชาย เสกสรรค์ ขุนทอง

          อาร์เอสเอ็กซ์ ชาย เอก บุญสวัสดิ์

          มิสทรัล หญิง นภาลัย ธารใส

ซอฟท์บอล รอบแรก

          12.00 น. ทีมหญิง ญี่ปุ่น-ไทย

เทนนิส รอบสอง

          09.00 น. ชายเดี่ยว ดนัย อุดมโชค, กิตติพงษ์ วชิรมโนวงศ์

          หญิงเดี่ยว แทมมารีน ธนสุกาญจน์

          ชายคู่ สนฉัตร-สรรค์ชัย รติวัฒน์

          หญิงคู่ ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย/ณัฐนิดา หลวงแนม

          หนึ่งนัดดา วรรณสุข/วรัชญา วงศ์เทียนชัย

วอลเลย์บอล รอบแรก

          11.00 น. ทีมหญิง กลุ่มเอ ไทย-มองโกเลีย

ยิงธนู รอบคัดเลือก ที่อ้าวถี อาร์เชอรี่ เรนจ์

          08.00 น. บุคคล-ทีมหญิง นริศรา ทินบัว

วอลเลย์บอลชายหาด รอบแรก

          09.00 น. ทีมชาย สิทธิชัย สังขโชติ/ธีรภัทร โพธิ์เหลือง

          ภานุพงษ์ โตแย้ม/นิพนธ์ นิ่มนวล

          ทีมหญิง จารุณี สารนอก/อุษา เต็นปักษี


ผลการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2010 กวางโจวเกมส์ วันที่ 18 พ.ย.
 

เทควันโด


น้องหยิน สริตา ผ่องศรี คว้าเหรียญทองเอเชี่ยนเกมส์ เอเชียนเกมส์ 2010 กวางโจวเกมส์ 


น้องหยิน สริตา ผ่องศรี คว้าเหรียญทองเอเชี่ยนเกมส์ เอเชียนเกมส์ 2010 กวางโจวเกมส์ 


น้องหยิน สริตา ผ่องศรี คว้าเหรียญทองเอเชี่ยนเกมส์ เอเชียนเกมส์ 2010 กวางโจวเกมส์ 


น้องหยิน สริตา ผ่องศรี คว้าเหรียญทองเอเชี่ยนเกมส์ เอเชียนเกมส์ 2010 กวางโจวเกมส์


น้องหยิน สริตา ผ่องศรี คว้าเหรียญทองเอเชี่ยนเกมส์ เอเชียนเกมส์ 2010 กวางโจวเกมส์ 

          น้อง หยิน สริตา ผ่องศรี เทควันโด้สาวไทย คว้าเหรียญทองแรกให้ทัพนักกีฬาไทยได้สำเร็จ หลังเตะชนะ เหงียน ธี ฮอย จากเวียดนาม คู่แข่งในรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 53 กิโลกรัม 

          โดยการแข่งขันในยกแรก สริตา พลาดโดนสาวเวียดนามเตะเข้าศรีษะโดนนำไปก่อน 3 แต้ม ก่อนที่ยก 2 สริตา พยายามหาจังหวะเข้าทำ แต่ยังไม่มีโอกาสอย่างชัดเจน ยังคงตามอยู่ 3-1 จนโค้ชเช ชาวเกาหลี ต้องติวเข้มช่วงพักยก

          ต่อมาในยกที่ 3 สริตาถูกมือมาปัดเข้าที่ตาจนต้องเรียกแพทย์สนามเข้ามาดู แต่เธอก็ยังใจสู้ลุกขึ้นมาแข่งต่อจนสามารถเตะสูงเข้าที่แก้มสาวเวียดนาม ทำแต้มแซง 4-3 เอาชนะได้ในที่สุด ซึ่งนับเป็นเหรียญทองประวัติศาสตร์ของวงการเทควันโดหญิงไทย ในการแข่งขันเอเชี่ยนเกมส์

          สำหรับ ประวัติ น้องหยิน สริตา ผ่องศรี เกิดเมื่อวันที่ 12 ตุลาคม พ.ศ.2534 น้ำหนัก 52 กิโลกรัม สูง 167 เซนติเมตร เป็นคนกรุงเทพฯ ปัจจุบัน น้องหยิน สริตา ผ่องศรี กำลังศึกษาอยู่ชั้นปีที่ 1 เอกบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์


แบดมินตัน

          ซุปเปอร์แมน บุญศักดิ์ พลสนะ ตบเอาชนะ แบท อาร์วินด์ จากอินเดีย 2 เซตรวด 21-19, 21-12 ผ่านเข้ารอบ 8 คนสุดท้ายไปพบกับ ลี ชงเหว่ย มือ 1 ของโลก จากมาเลเซีย

          ด้านการแข่งขันแบดมินตันหญิงประเภทคู่ผสมรอบ 16 คนสุดท้าย สุดเขต ประภากมล ที่จับคู่กับ สราลีย์ ทุ่งทองคำ เอาชนะ มิรามามะ และ เซี๊ยะ หยิง ซูท์ คู่นักแบดมินตันจากฮ่องกงได้ 2-0 เกม 21-16, 21-13

          ขณะที่คู่ของ กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล กับ ทรงพล อนุกฤตยาวรรณ เอาชนะ ฮาชิโมโต้ ฮิโรคัตสุ กับฟูจิ มิซูกิ จากญี่ปุ่นได้ 2 เซต รวด 21-13, 21-9 ผ่านเข้ารอบ 8 คนสุดท้าย เช่นกัน

เรือมังกร

          ประเภทหญิง 22 ฝีพาย ระยะ 1,000 เมตร คว้าเหรียญทองแดง หลังเข้าเส้นชัยด้วยเวลา 00:04:18.292  นาที ส่วนเหรียญเงินตกเป็นของอินโดนีเซีย 00:04:14.590 และเหรียญทอง ตกเป็นของเจ้าภาพ ที่พายนำตั้งแต่ต้นจนจบ เข้าเส้นชัยด้วยเวลา 00:04:03.706

เรือพาย

          ประเภทดับเบิลสกัลชาย รัตนพล เทพภิบาล และชัยชนะ ทะคำ สองนักพายเรือไทย ทำเวลา 6:36.29 ช้ากว่าคู่ของญี่ปุ่นไปเพียง 1 วินาที จบแค่อันดับที่ 4 พลาดเหรียญทองแดงไปอย่างน่าเสียดาย เหรียญเงินตกเป็นของคู่จากฮ่องกงที่ทำเวลาได้ 6:34.50 ส่วนเหรียญทองตกเป็นของจีน ทำเวลาได้ 6:26.37

เซปักตะกร้อ

          การแข่งขันเซปักตะกร้อเอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 16 ที่สนามไห่จู สปอร์ตส เซ็นเตอร์ ประเภททีมชุดชาย นัดที่ 2 ทีมชาติไทย ลงสนามพบกับ เกาหลีใต้ โดยวันนี้ ทีม A ส่ง พรชัย เค้าแก้ว ,ศิริวัฒน์ สาขา และ สุริยัน เป๊ะชาญ เอาชนะไปได้ 2-0 เซต 21-19, 21-12 ส่วนทีม B ส่ง อนุวัฒน์ ชัยชนะ, เกรียงไกร แก้วเมียน และ ภัทรพงศ์ ยุพดี เอาชนะไป 2-0 เซต 21-15,21-13

          ขณะที่ ทีม C ส่ง กฤษณะ ธนะกรณ์, สมพร ใจสิงหล และ ศุภชัย มณีนาถ ชนะไปได้อีก 2-0 เซต 21-17และ 21-18 ทำให้ชนะไปอย่างขาดลอย 3-0 ทีม ส่งผลให้เข้าสู่รอบรองชนะเลิศ การันตีเหรียญทองแดงแน่นอนแล้ว

แบดมินตัน

          การแข่งขันแบดมินตันหญิงเดี่ยวรอบ 16 คนสุดท้าย พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข นักแบดมินตันสาวดาวรุ่งไทย ต้าน หวัง ฉีเซียน มือวางอันดับ 3 ของรายการและมืออันดับ 4 ของโลกชาวจีน ไม่ไหว พ่ายแบบฉิวเฉียด 1-2 เซต 19-21, 9-21, 12-21

          ส่วนแบดมันตันชายคู่ บดินทร์ อิสสระ กับ มณีพงษ์ จงจิตร แพ้คู่แบดจากจีนไทเป 2 เซตรวด 21-18, 21-12 ตกรอบ

เทนนิส

          น้องนก นพวรรณ เลิศชีวกานต์ นักเทนนิสสาวดาวรุ่งของไทย พลิกล็อคพ่าย ซาบีน่า ชาริโปว่า จากอุซเบกิสถาน 1-2 เซต (3-6, 7-5, 6-2) ตกรอบแรก เทนนิสหญิงเดี่ยว กวางโจวเกมส์ ทำให้เทนนิสไทยเหลือความหวังเพียง แทมมี่ แทมมารีน ธนสุกาญจน์ ที่ได้บายผ่านเข้ารอบไปพบกับ ลี โซราจากเกาหลีใต้

 วอลเลย์บอลหญิง

          ทีมไทยเจอเกาหลีใต้ พ่ายไป 3 เซตรวด

 วอลเลย์บอลชายหาดหญิง

          ทีมไทย ยุพา ภูครองพลอย กับ กมลทิพย์ กุลนา เจอไทเป พ่ายไป 2 เซตรวด 27-25, 21-18

 มวยสากลสมัครเล่น รอบ 16 คน รุ่น 56 ก.ก. 

          วรพจน์ เพชรขุ้ม ฉลุยผ่านเข้ารอบ 8 คนสุดท้าย  หลังเอาชนะ อิเดอร์กลู เอนค์จาร์กัล จากมองโกเลียไป 2-1 หมัด




เอเชียนเกมส์ 2010 กวางโจวเกมส์


เอเชียนเกมส์ 2010 กวางโจวเกมส์



ผลการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2010 กวางโจวเกมส์ วันที่ 17 พ.ย.


แบดมินตัน กวางโจวเกมส์ เอเชียนเกมส์ 2010  

          "ซูเปอร์แมน" บุญศักดิ์ พลสนะ นักแบดมินตันมือ 1 ของไทย ผ่านเข้าสู่รอบ 16 คนสุดท้าย อย่างไม่ยากเย็น หลังเอาชนะคู่ปรับจากมาเก๊า ชาน โย ชง 2-0 เกม (21-13,21-9) ผ่านเข้าสู่รอบไปพบกับ บาท อาร์วิด จากอินเดีย ที่เอาชนะ คารูนารัทเน นิลูกา จากศรีลังกา 2-0 เกม

          ขณะที่ ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข นักแบดมินตัน ลงแข่งแบดมินตันชายเดี่ยวรอบ 32 คนสุดท้าย สามารถเอาชนะ พูเรฟซูเรน เซนบูยานจากมองโกเลีย 2 เซตรวด 21-9, 21-12 ผ่านเข้าสู่รอบสองต่อไป

          รัชนก อินทนนท์  นักแบดมินตันดาวรุ่งวัย 15 ปี  พ่าย หวัง ซิน นักแบดมินตันสาวมืออันดับ 1 ของโลกชาวจีน 1-2 เกม แต่การแข่งขันครั้งนี้ของ รัชนก อินทนนท์ ได้รับการกล่าวยกย่องจากโค้ชชาวจีนเลยทีเดียว เพราะเธอเป็นนักกีฬาที่อายุยังน้อย แต่สามารถลงแข่งกับมืออันดับ 1 ของโลกได้อย่างสูสี สำหรับรัชนก เป็นเจ้าของแชมป์เยาวชนโลกสองสมัยติดต่อกัน ในปี 2552 และ 2553  ปัจจุบันเธออยู่ในอันดับ 31 ของโลก และถูกวางเป็นมือเดี่ยวอันดับ 3 ของการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2010

         ส่วนแบดมินตันชายคู่ รอบสอง ทรงพล อนุกฤตยาวรรณ และ สุดเขต ประภากมล เข้าไปพบกับทีมจากจีน กัว เฉินตง และ ซู่เฉิน ซึ่งทั้ง สุดเขต และ ทรงพล ไม่สามารถต้านความแรงของนักแบดฯ เจ้าถิ่นได้ พ่ายไป 2-0 เกม 21-12, 21-17


เทควันโด กวางโจวเกมส์ เอเชียนเกมส์ 2010   

          วันนี้เทควันโดไทยส่ง 3 รุ่น ได้ 2 เหรียญทองแดง จาก ปฏิวัติ ทองสลับ และ ชนาภา ซ้อนขำ ขณะที่ "น้องสอง" บุตรี เผือดผ่อง ไม่ได้เหรียญรางวัล โดยผลการแข่งขันดังนี้

          รุ่นฟินเวทหญิง ต่ำกว่า 46 กิโลกรัม "น้องสอง" บุตรี เผือดผ่อง เจ้าของเหรียญเงินโอลิมปิก "ปักกิ่งเกมส์" รอบแรก ชนะ ทานดิน เดมา จากภูฏาน 19-1 แต่ในรอบ 8 คนสุดท้าย พ่ายให้กับ หวง เฮียน ยุง จากไต้หวัน 0-3 ชวดเหรียญไปอย่างน่าเสียดาย 

          รุ่นไลท์เวท ชาย ต่ำกว่า 74 กิโลกรัม ไทยส่ง "เจ้าที" ปฏิวัติ ทองสลับ รอบแรกไล่เตะชนะ คูซุง หวังดิ จากภูฏาน 8-3, รอบ 8 คน พบ ซามูเอล มอร์ริสัน จากฟิลิปปินส์ และชนะไปได้อีก 20-11 ผ่านเข้ารอบตัดเชือกไปพบกับ อลิเลซา นาสราซาดานี จากอิหร่าน ซึ่งเจ้าทีพลาดท่าโดนเตะหัวโดน นำก่อน 3-1 และพยายามไล่เตะทำคะแนน แต่ไล่ไม่ทันพ่ายไป 3-5 ได้เหรียญทองแดง 

          ฟลายเวท หญิง ต่ำกว่า 49 กิโลกรัม "ชณาภา ซ้อนขำ ได้บายรอบแรก รอบ 8 คนพบกับ เอเลน เต๋า จากมาเลเซีย และชณาภา ชนะไป 6-3 ในรอบตัดเชือกพบกับ จอมเตะเจ้าภาพจีน อู๋ จิง หยู ซึ่งปรากฏว่า ชณาภา สู้ไม่ไหวพ่ายไป 0-5 ทำได้เหรียญทองแดง


มวยสากลสมัครเล่น รอบแรกหรือ 32 ทีม กวางโจวเกมส์ เอเชียนเกมส์ 2010   

          มวยสากลสมัครเล่นชายรุ่น 60 กิโลกรัม สายลม อาดี แพ้ให้กับ วิกาส คริชาน นักชกจากอินเดีย ด้วยคะแนน 1-8  โดยยกแรก สายลม อาดี ยังทำคะแนนไม่ได้เลย ขณะที่ วิกาส คริชาน ทำไป 3 คะแนน  ยกสองไทยทำได้ 1 คะแนน ขณะที่อินเดียทำได้เพิ่มอีก 4 คะแนน และยกสุดท้าย สายลมทำคะแนนไม่ได้เลย ขณะที่อินเดีย ทำได้อีก 1 คะแนน หมดเวลาไทย พ่ายอินเดียไป 1-8

          มวยสากลสมัครเล่นชายรุ่น 69 กิโลกรัม อภิเชษฐ์ แสนสิทธิ์ โชว์ฟอร์มเจ๋งชนะ มักซาท อลิมบาเยฟ นักชกคีกีร์ซสถาน 5-1 โดยยกแรกไทยเรานำไปก่อน 3-0 ยกที่สอง 4-1 และยกสุดท้าย 5-1 ทำให้ อภิเชษฐ์ ผ่านรอบแรกเข้าไปชกในรอบสองได้สำเร็จ

          ส่วน สุริยา ปราสาทหินพิมาย นักชกจอมเก๋า ดีกรีเหรียญทองแดง กีฬาโอลิมปิก ที่กรุงเอเธนส์ ลงแข่งในประเภทมวยสากลสมัครเล่นชายรุ่น 75 กิโลกรัม ขึ้นเวทีเป็นคนสุดท้ายของนักชกไทยในวันนี้ พบกับ ชิเนบายาร์ นาร์มันดาค์ นักชกจากมองโกเลีย สุริยา เสียเปรียบทางด้านรูปร่าง แต่พยายามเดินไล่ชกลำตัวของ นาร์มันดาค์ ได้หลายครั้ง แต่สกอร์ยังไม่ขยับเสมอกันอยู่ 0-0 ในยกสุดท้าย สุริยา ออกนำก่อนในช่วงต้นยก ก่อนที่นักชกมองโกล ไล่ชกตามมาเสมอเป็น 1-1 หมัด และมาได้อีก 1 คะแนน ในช่วง 30 วินาทีสุดท้าย ทำให้ สุริยา พ่ายไป 1-2 หมัด ตกรอบไปอีกราย

เซปักตะกร้อ รอบแรก กวางโจวเกมส์ เอเชียนเกมส์ 2010   
 
          เซปักตะกร้อรอบแรก ประเภททีมหญิงรอบแบ่งกลุ่มโดย ทีมเอเอาชนะ 2-0 เซต 21-9, 21-13 ทีมบีเอาชนะ 2-0 เซต 21-11, 21-14 และทีมซีชนะ 2-0 เซต 21-14 โดยในการแข่งขันการแบ่งกลุ่มรอบสุดท้ายไทยพบกับอินเดีย ในวันที่ 18 พฤศจิกายน 13.00 น.

 ฮอกกี้หญิง รอบแรก กวางโจวเกมส์ เอเชียนเกมส์ 2010   
 
          สำหรับ ฮอกกี้รอบแรก ประเภททีมหญิง ไทยพบทีมชาติคาซัคสถาน พ่ายไป 3-0 ลูก

 เทเบิล เทนนิส กวางโจวเกมส์ เอเชียนเกมส์ 2010   
 
          เทเบิล เทนนิส ประเภทหญิงคู่ รอบ 16 ทีมสุดท้าย ไทยพบซีเรีย โดย สุธาสินี เสวตรบุตร และ ธิดาพร วงศ์บุญ เอาชนะ เมซอง อัลบ์ชราวี กับ ซูฮา อันนอส ไป 3 เซตรวด 11-3, 11-3, 11-3 ผ่านเข้ารอบ 8 ทีมสุดท้าย

          เทเบิล เทนนิส ประเภทหญิงคู่ รอบ 16 ทีมสุดท้าย อีกทีม ไทยพบมาเก๊า โดย นนทนา คำวงศ์ และ อนิศรา เมืองสุข เอาชนะ เชง อี เชิง กับ เชา อิน หม่า ไป 3 เซตรวด 11-5, 11-7, 11-6 ผ่านเข้ารอบ 8 ทีมสุดท้าย

 เทนนิส กวางโจวเกมส์ เอเชียนเกมส์ 2010   
 
          เทนนิส ประเภทชายคู่ รอบแรก ไทยพบเกาหลี โดย วีรภัทร ดอกไม้คลี่ และ กิตติพงษ์ วชิรมโนวงศ์ ดวลแรคเก็ตกับ คิม ยอง จุน และ ซอล แจ มิน หนุ่มไทยต้านแรงโสมไม่ไหว พ่ายไป 2 เซตรวด 6-1, 6-4

          ด้าน เทนนิส ประเภทหญิงคู่ รอบแรก ไทยพบมองโกลเลีย โดย หนึ่งนัดดา วรรณสุข และ วรัชญา วงค์เทียนชัย พบกับ นามู กันบาตาร์ และ ดัลกุนยาร์กัล โกตอฟ สองสาวพลังหวดไทยต้อนเอาชนะไป 2 เซตรวด 6-0, 6-0


เอเชียนเกมส์ 2010 กวางโจวเกมส์



ผลการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2010 วันที่ 16 พ.ย.

ฟุตบอล

           การแข่งฟุตบอลเอเชียนเกมส์ ในรอบ 16 ทีมสุดท้าย ทีมชาติไทย เฉือนเอาชนะ ทีมชาติเติร์กเมนิสถาน 1-0 ได้ประตูชัยจาก กีรติ เขียวสมบัติ นาทีที่ 105 ช่วงต่อเวลาพิเศษ ผ่านเข้ารอบ 8 ทีม ไปเจอกับทีมชาติญี่ปุ่น ในวันที่ 19 พ.ย. 2553

          ขณะที่ฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย แพ้ เกาหลีเหนือ 0-2 ตกรอบแบ่งกลุ่ม กวางโจวเกมส์


มวยสากลสมัครเล่น

          นักชกไทย ขึ้นประเดิมเวที คนแรกคือ ฉัตรชัย บุตรดี ในรุ่น ฟลายเวท 52 กก. พบกับนักชกจากอินเดีย สุรันจอย มาเยงบัม ซิงห์ อดีตคู่ปรับของ อำนาจ รื่นเริง ซึ่งปรากฏว่า ใน 2 ยกแรก นักชกไทยออกหมัดไม่เข้าเป้ามากนัก และออกหมัดน้อยเกินไป ทำให้ตามหลัง 0-4 หมัด ก่อนที่จะมาเร่งเปิดเกมรุกไล่ในยกสุดท้าย แต่ก็ทำอะไรไม่ถนัดนัก โดยดักต่อยจนพลาดท่า พ่ายไปในที่สุด 2-7 หมัด ตกรอบแรกไปอย่างน่าเสียดาย

จักรยาน

          การแข่งขันจักรยานศึก เอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 16 ณ กวางโจว สาธารณรัฐประชาชนจีน ไทยส่ง จันทร์เพ็ง นนทะสิน ดีกรีเหรียญทองแดง จากประเภทพอยท์เรซ 25 ก.ม. ศึกโดฮาเกมส์ เมื่อ 4 ปีก่อน ลงชิงชัย ปรากฏว่า จันทร์เพ็ง สปรินท์ 8 ช่วง เข้าเส้นชัยทำคะแนนรวมเป็นอันดับ 3 คว้าเหรียญทองแดง ทำได้ 25 แต้ม ส่วนเหรียญทองเป็นของเจ้าภาพจีน หลิว ซิน 34 แต้ม ส่วนเหรียญเงิน หว่อง หวั่น หยิ่ว จากฮ่องกง 27 แต้ม

แบดมินตัน      

          ผลการแข่งขันแบดมินตัน กีฬาเอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 16 ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 32 คนสุดท้าย "น้องมิงค์" สลักจิต พลสนะ ยอดหญิงนักตบลูกขนไก่มือ 1 ทีมชาติไทย พบกับ อาดริยันติ ฟิร์ดาซารี จากอินโดนีเซีย ซึ่งผลการแข่งขันเกมนี้ปรากฏว่าเป็น ฟิร์ดาซารี ล้างแค้นได้สำเร็จ เมื่อเป็นฝ่ายเอาชนะ 2-1 เกม (21-18, 16-21 21-15) ผ่านเข้าสู่รอบ 16 คนสุดท้ายต่อไป

          ด้านประเภทชายคู่ สุดเขต ประภากมล จับคู่กับ ทรงพล อนุกฤตยาวรรณ เอาชนะโอโลนบายาร์ เองบาต กับ ปูเรฟซูเรน เชนไบ จากมองโกเลีย 2 เกมรวด 21-8 และ 21-10 ผ่านเข้าสู่รอบ 16 ทีมสุดท้าย พบกับ กั๋ว เซงดง กับ ซู เชน จากจีนในเวลา 18.45 น. ในวันพุธที่ 17 พฤศจิกายน

เซปัคตะกร้อ

          ทีมเซปัคตะกร้อสาวไทยประเดิมลงแข่งประเภททีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มบี เก็บชัยชนะเหนือเจ้าภาพจีน 3-0 คู่ โดยทีมเอชนะ 2-0 เซต (21-9, 21-10) ทีมบีชนะ 2-0 เซต (21-13, 21-13) ทีมซีชนะ 2-0 เซต 21-14, 22-20 เกมต่อไปจะไปพบกับเกาหลีใต้ ทีมร่วมกลุ่มบีในวันที่ 17 พฤศจิกายน เวลา 13.00 น.ตามเวลาประเทศไทย



อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมจาก
 

 


Copy Link : ท่านสามารถ copy ลิงค์ของข่าวนี้เพื่อเผยแพร่ต่อได้
แชร์หน้านี้ ไปยัง facebook ตอบกลับกระทู้นี้ VV กดถูกใจกระทู้นี้ VV


ลิงก์ผู้สนับสนุน

ลิงก์ผู้สนับสนุน

 

 

 

 

 



แจ้งลบกระทู้นี้

อ่าน 3713

แสดงความคิดเห็น โดย กรรมกรข่าว IP: Hide ip , วันที่ 19 พ.ย. 53 เวลา 11:21:46
 

 

จำหน่าย ผ้าพันคอ ผ้าคลุมไหล่ ผ้าฝ้ายทอมือ ราคาส่ง ราคาถูก เริ่มต้นที่ 25 บาท/ผืน ผลิตจากผ้าฝ้ายแท้ 100%พื้นที่โฆษณา
www.cmprice.com เว็บไซต์ที่คนเข้าชมมากที่สุดในเชียงใหม่ !!! เห็นชัด เห็นบ่อย ตรงกลุ่มเป้าหมาย เพียง 1500 บาทต่อเดือน
สนใจลงโฆษณาตรงนี้ ติดต่อ 080-500-1180 หรือ ส่งข้อความเพื่อติดต่อที่นี่

 

 
กรุณาอ่าน
ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชน และส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ เจ้าของเว็บบอร์ดไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆทั้งสิ้น เพราะไม่สามารถ ระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง และถ้าท่านพบเห็นข้อความใด ที่ขัดต่อกฎหมายและ ศีลธรรม หรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ info@cmprice.com เพื่อให้ผู้ควบคุม ระบบทราบและทำการลบข้อความนั้น ออกจากระบบต่อไป
 
 
 


ปิดโฆษณานี้X

ผ้าพันคอราคาถูก

ปิดโฆษณานี้X

จำหน่าย ผ้าพันคอ ผ้าคลุมไหล่ ผ้าฝ้ายทอมือ ราคาส่ง ราคาถูก เริ่มต้นที่ 25 บาท/ผืน ผลิตจากผ้าฝ้ายแท้ 100%พื้นที่โฆษณา
www.cmprice.com เว็บไซต์ที่คนเข้าชมมากที่สุดในเชียงใหม่ !!! เห็นชัด เห็นบ่อย ตรงกลุ่มเป้าหมาย เพียง 1500 บาทต่อเดือน
สนใจลงโฆษณาตรงนี้ ติดต่อ 080-500-1180 หรือ ส่งข้อความเพื่อติดต่อที่นี่

 


หน้าแรก l หางานเชียงใหม่ | ตลาดออนไลน์ | เว็บบอร์ด | อัตราค่าลงโฆษณา | ลงโฆษณาฟรี ประกาศฟรี | ติดต่อเรา


เพื่อนบ้านเราทั้งหมด วิธีแลก Link

© cmprice.com since 14 Jan 2005
E-mail: info@cmprice.com
FaceBook : facebook.com/cmprice.fc
TEL. 08-0500-1180
Line id: cmprice









www.cmprice.com ที่นี่มีสิ่งดีๆ รอคุณอยู่
ผู้สนับสนุน แบบพิเศษ

บ้านหนองช้างคืน | ผ้าพันคอราคาถูก | ของชำร่วย | ลงโฆษณาฟรี ประกาศฟรี